ใส่กิโมโน เที่ยวเกียวโต 1วันกับ Fun! Japan
![](https://static.wixstatic.com/media/128096_e5b8c8fa1ae5477fa0eab580b7031552~mv2.jpg/v1/fill/w_153,h_95,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/128096_e5b8c8fa1ae5477fa0eab580b7031552~mv2.jpg)
ทางเว็บไซต์ Fun! Japan ซึ่งเป็นเว็บไซต์ชื่อดังในเอเชียได้แนะนำโปรแกรมเที่ยวเกียวโต 1 วัน โดยทริปนี้เริ่มจากการมาเช่ากิโมโนกับทางร้านยูเมะยากาตะของเราเพื่อแต่งตัว แต่งหน้า ทำผม แปลงโฉมให้เป็นสาวกิโมโนสุดสวยไปเดินเล่นเริ่ดๆในเมืองสวยๆอย่างเกียวโตค่ะ
แผนการเที่ยวคร่าวๆ คือ ร้านเช่ากิโมโนยูเมะยากาตะ→ศาลเจ้าฟูชิมิอินาริ→วัดคิโยะมิซุ หรือวัดน้ำใส→ศาลเจ้าเฮอัน→ถนนกิออน ฮานามิโคจิ ค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/128096_937b27eac0c44b3ba687c890520aa764~mv2.jpg/v1/fill/w_153,h_52,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/128096_937b27eac0c44b3ba687c890520aa764~mv2.jpg)
9:00 น. มาเปลี่ยนชุดกิโมโนกันกันที่ร้านยูเมะยากาตะ
10:30 น. รถไฟ Keihan จากสถานี Kiyomizu-Gojo ไปยังสถานี Fushimi-Inari (ประมาณ 12 นาที)
![](https://static.wixstatic.com/media/128096_d4cb06fe5452479eb782bc2875a2e1a3~mv2.jpg/v1/fill/w_153,h_95,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/128096_d4cb06fe5452479eb782bc2875a2e1a3~mv2.jpg)
12:00 น. รถไฟ Keihan จากสถานี Fushimi-Inari ไปยังสถานี KiyomizuGojo
![](https://static.wixstatic.com/media/128096_5d2f34beb28b4c09851c606836c5e7bc~mv2.jpg/v1/fill/w_153,h_36,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/128096_5d2f34beb28b4c09851c606836c5e7bc~mv2.jpg)
14:40 น. นั่งรถบัสสาย bus100/202甲/206甲ไปยังศาลเจ้าเฮอัน
![](https://static.wixstatic.com/media/128096_7de03854e5084acfbcbe13b2ed733bdc~mv2.jpg/v1/fill/w_120,h_90,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/128096_7de03854e5084acfbcbe13b2ed733bdc~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/128096_7ffcf27ed1ff42c0b07dff5c692839ed~mv2.jpg/v1/fill/w_153,h_46,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/128096_7ffcf27ed1ff42c0b07dff5c692839ed~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/128096_326439e710b04d378c15b1bbe809cd01~mv2.jpg/v1/fill/w_153,h_72,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/128096_326439e710b04d378c15b1bbe809cd01~mv2.jpg)
17:30 น. นั่งรถบัสสาย201乙/202乙/203甲/206乙/31 มายังกิออน (ใช้เวลาประมาณ 17 นาที)
![](https://static.wixstatic.com/media/128096_c6366dbef0be4fbba24e498e3488b548~mv2.jpg/v1/fill/w_100,h_75,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/128096_c6366dbef0be4fbba24e498e3488b548~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/128096_4772bf5c9cc44baca175bf0db0115e21~mv2.jpg/v1/fill/w_108,h_45,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/128096_4772bf5c9cc44baca175bf0db0115e21~mv2.jpg)
18:40 น. นั่งรถบัสสาย 80 ไปยังสถานี GojoTakakura และกลับมาที่ร้านยูเมะยากาตะเพื่อคืนชุดกิโมโน (ใช้เวลาประมาณ 15 นาที)
![](https://static.wixstatic.com/media/128096_83c86a379a3343119286994a4cd4776e~mv2.jpg/v1/fill/w_120,h_100,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/128096_83c86a379a3343119286994a4cd4776e~mv2.jpg)
หากท่านใดอยากอ่านรายละเอียดแพลนเที่ยวหรือวิธีการเดินทางแบบละเอียด กดที่นี่ เลยค่ะ